Discuz! Board

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: กิจกรรม เพื่อน discuz
ดู: 3922|ตอบ: 6

การกดเดินตาม ตอนเปิด 2 จอ [คัดลอกลิงก์]

Rank: 1

โพสต์เมื่อ 2012-9-2 23:19:03 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
คือว่าผมและเพื่อนๆ อีกหลานคน กดเดินตามตัวเอง ไม่ได้เวลาเปิด 2 จอ
แต่กับบางคนไม่เป็น ทั้งๆ ที่ลองกดทำมาหมดละ ไม่รู้เ็ป็นที่อะไร
เคยเล่นเซิฟอื่นมาก็ปรกตินะ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอคับ
กรุณาช่วยบอกวิธีกด เดินตาม แบบละเอียดให้ผมที ขอบคุณคับ

สมาชิกระดับ 6

ที่ปรึกษา ภาษาเกรียน

Rank: 8Rank: 8

โพสต์เมื่อ 2012-9-3 07:29:10 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
วิธีการกดเดินตาม : Shift+คลิกขวาที่ตัวละครที่จะเดินตาม
สาเหตุที่บางครั้งไม่เดินตามเพราะติด /nc ( ต้องปิดถึงจะเดินตาม )
ตามปกติแล้ว SV อื่นจะตั้งเป็น"ปิด"ไว้ แต่ SV phoenix จะเปิดไว้ครับ
ต้องกดออกก่อน ถ้าไม่ได้ยังไงมาบอกทีนะ

งดให้ความช่วยเหลือ,ตอบคำถาม เนื่องจากหมดกำลังใจ

Rank: 1

โพสต์เมื่อ 2012-9-9 00:25:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้อะคับ ลองหมดละ พอเอา /nc ออก พอกด Shif+คลิกทีตัวเดินตาม
ลูกศรมันก็ไม่ขึ้นละสิคับ เข้าออกเกมส์แล้วทำ หลายอย่างละ ก็ไม่ได้นะ
ขอวิธีแบบละเอียดได้ม่ะคับ มีคนบอกว่าเป็นเฉพาะบางเครื่องน่าจะจิง
เพราะของน้องผม กดเดิมตามปรกติ ไม่ต้องออกเกมส์อะไรเลย แต่น้องอีกคน
ทำเหมือนกัน ก็ไม่ได้ ผมก็งงเลย

Rank: 4

โพสต์เมื่อ 2012-9-9 01:04:41 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย suckone เมื่อ 2012-9-9 00:25
ไม่ได้อะคับ ลองหมดละ พอเอา /nc ออก พอกด Shif+คลิกทีตัวเดิ ...

shift+right click
เบียร์นะครับ ชื่อในเกมส์ Sweet`Madonna

Rank: 4

โพสต์เมื่อ 2012-9-9 01:05:57 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ผมก็๋เป็นนะ เดินตามไม่ได้้้ลย ว่าจะลงใหม่ละ

Rank: 3Rank: 3

โพสต์เมื่อ 2012-9-11 12:42:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
การเดินตามผู้เล่น หรือที่เรียกกันว่า "พ่วง หรือ เกาะ"
ให้ พิมพ์ /nc ให้มันขึ้นว่า [ปิดการโจมตีโดยอัตโนมัติ] ที่ตัวละครที่จะเป็นตัวเดินตาม
แล้วให้เรา กด Shift ค้างไว้ แล้วไปคลิ๊กขวา ที่ตัวที่จะเดินนำ แล้วปล่อย Shift

ปล.พ่วงแล้ว ถ้าเราคลิ๊กซ้าย หรือ คลิ๊กขวา ที่หน้าจอของตัวพ่วง มันจะหลุดการพ่วง
ต้องกด Shift + คลิกขวาใหม่อีกครั้ง
***สามารถกด Shotcut ที่ F1-F9 ได้โดยไม่หลุดพ่วง***
Name : ..................................
Job : Paparazzi
Sever : Poseidon
Guild : N/A

Rank: 3Rank: 3

โพสต์เมื่อ 2012-9-11 12:51:04 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saderka เมื่อ 2012-9-11 12:58

ถ้าเดินพ่วงได้แล้ว ตอนสลับหน้าจอกลับมา คลิกขวาไม่หลุดนะครับ หรือ กดสกิลที่ไม่ต้อง target ก้อไม่หลุดเช่นกัน
ผมใช้ mouse freedom คลิกขวาเวลาสลับหน้าจอทุกครั้งไม่มีหลุดครับ confirm

เผื่ออยากได้ mouse freedom
http://www.gamefront.com/files/5394102/RO_Mouse_Freedom

ถ้าปิด /nc แล้วระหว่างนั่นไม่ต้องกดออกเกมส์ก้อได้นะครับ
แค่ shift-right click ครั้งแรกมันจะไม่ติดเท่านั้นเอง พอ shift-right click ครั้งที่สองมันก้อเดินปกติครับ

ปล. ผมใช้ windows 7 + mouse freedom addons
ใครไม่ได้รับปรึกษาฟรีครับ ผมเปิดที 4 จอครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|Phoenix-RO

GMT+7, 2014-10-21 18:56 , Processed in 0.028177 second(s), 9 queries .